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Zanzibar  
08 Disemba, 2024 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya 

uteuzi na mabadiliko ya Viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na 

Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, uteuzi na mabadiliko ya viongozi 

hao ni kama ifuatavyo:-  

 

(i) Mhe. Rais Dkt. Samia amehamisha majukumu ya sekta ya habari kutoka Wizara 

ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari kwenda Wizara ya Utamaduni, 

Sanaa na Michezo ambapo Mhe. Prof. Palamagamba John Aidan Mwaluko 

Kabudi (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo; 

 

(ii) Mhe. Jerry William Silaa (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Mawasiliano na 

Teknolojia ya Habari; 

 

(iii) Mhe. Dkt. Damas Daniel Ndumbaro (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Katiba na 

Sheria; 

 

(iv) Mhe. Mhandisi Hamad Yusuf Masauni (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Nchi, 

Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira); 

 

(v) Mhe. Dkt. Ashatu Kachwamba Kijaji (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Mifugo 

na Uvuvi; 
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(vi) Mhe. Abdallah Hamis Ulega (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Ujenzi; 

 

(vii) Mhe. Innocent Lugha Bashungwa (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Mambo ya 

Ndani ya Nchi; 

 

(viii) Bw. Gerson Msigwa ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, 

Utamaduni, Sanaa na Michezo na Msemaji Mkuu wa Serikali; 

 

(ix) Dkt. James Henry Kilabuko ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya 

Waziri Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu); 

 

(x) Dkt. Stephen Justice Nindi ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya 

Kilimo anayeshughulikia masuala ya ushirika na umwagiliaji; 

 

(xi) Dkt. Suleiman Hassan Serera amehamishwa kutoka Wizara ya Kilimo kwenda 

kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Viwanda na Biashara. 

 

Aidha, Balozi Dkt. John Stephen Simbachawene atapangiwa kituo cha kazi; 

 

(xii) Prof Mohamed Yakub Janabi ameteuliwa kuwa Mshauri wa Rais Masuala ya Afya 

na Tiba. Aidha, pamoja na nafasi hiyo Prof. Janabi ataendelea kuwa Mkurugenzi 

Mtendaji wa Hospitali ya Taifa Muhimbili; 
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(xiii) Bw. Anderson Gukwi Mutatembwa ameteuliwa kuwa Balozi na atapangiwa kituo 

cha kazi; 

 

(xiv) Bw. Mobhare Matinyi ameteuliwa kuwa Balozi na atapangiwa kituo cha kazi; 

 

(xv) Kamishna wa Polisi Zanzibar CP. Hamad Khamis Hamad ameteuliwa kuwa 

Balozi na atapangiwa kituo cha kazi; 

 

(xvi) Kamishna wa Polisi CP. Suzan Kaganda ameteuliwa kuwa Balozi na atapangiwa 

kituo cha kazi; na 

 

(xvii) Bw. Thobias Makoba aliyekuwa Msemaji Mkuu wa Serikali ameteuliwa kuwa 

Balozi na atapangiwa kituo cha kazi. 

 
Uapisho wa Viongozi walioteuliwa utafanyika Ikulu Ndogo, Tunguu Zanzibar tarehe 10 

Desemba, 2024 kuanzia saa 5.00 asubuhi. 

 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 


